Injinia Hersi kujiuzuru Yanga ikifungwa na Simba
Uongozi wa Yanga, ukiongozwa na Rais wa klabu hiyo, Eng. Hersi Said, kwa kushirikiana na mfadhili wa klabu hiyo, Ghalib Said Mohamed (GSM), umeweka wazi msimamo wao kuelekea mchezo wa Kariakoo Derby dhidi ya Simba utakaopigwa tarehe 10.
Katika kauli nzito iliyotolewa kuelekea pambano hilo, Eng. Hersi ameonyesha kiwango kikubwa cha kujiamini, akisisitiza kuwa Yanga inaingia kwenye mchezo huo ikiwa na lengo la kupata matokeo chanya dhidi ya watani wao wa jadi.
Eng. Hersi amekwenda mbali zaidi kwa kutoa kauli kwamba iwapo Yanga itafungwa na Simba katika mchezo huo wa tarehe 10, basi yeye yuko tayari kuachia nafasi yake ndani ya klabu hiyo.
Kauli hiyo imeongeza presha na hamasa kuelekea mchezo huo, huku uongozi wa Yanga ukisisitiza kuwa kipigo kutoka kwa Simba ni jambo ambalo hawataki kuliona katika kipindi hiki. Kwa mujibu wa msimamo huo, Yanga inaweza kukubali kupoteza dhidi ya timu nyingine, lakini si dhidi ya Simba katika Derby ya Kariakoo.
Kujiamini kwa Yanga kunachangiwa pia na rekodi yao nzuri dhidi ya Simba katika misimu ya hivi karibuni ndani ya Ligi Kuu. Katika misimu minne mfululizo, Yanga imekuwa na matokeo mazuri dhidi ya Simba, ikiwemo ushindi wa mabao 5-1 Novemba 2023, ushindi wa 2-1 Aprili 2024, ushindi wa 1-0 Oktoba 2024 na ushindi mwingine wa 2-0 Juni 2025.
Matokeo hayo yameifanya Yanga kuwa na kumbukumbu nzuri katika mechi za ligi dhidi ya watani wao, jambo linaloongeza matumaini yao kuelekea pambano la tarehe 10.
Hivyo, kauli ya Eng. Hersi imeifanya Derby ya Kariakoo ya tarehe 10 kuwa na uzito zaidi, si kwa wachezaji na mashabiki pekee, bali pia kwa uongozi wa Yanga.
Kwa upande wao, ujumbe ni mmoja: wanaamini wataibuka na matokeo chanya dhidi ya Simba, huku Eng. Hersi akiweka wazi kuwa iwapo timu yake itapoteza kwa watani hao, yuko tayari kuachia nafasi yake. Sasa macho yote yanaelekezwa kwenye tarehe 10 kusubiri kama Yanga itaendeleza rekodi yake nzuri au Simba itageuza ukurasa wa historia ya derby hiyo
