Huyu ndiye Bernard Kamungo
Hapa kuna historia kamili, ya kuvutia na ya kipekee ya mshambuliaji mpya wa Timu ya Taifa ya Tanzania (Taifa Stars), Bernard Kamungo:
Bernard Kamungo alizaliwa mwaka 2002 nchini Tanzania, katika Kambi ya Wakimbizi ya Nyarugusu iliyopo Wilayani Kasulu, Mkoani Kigoma.
Wazazi wake ni wakimbizi wenye asili ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (DRC) waliokimbilia Tanzania kutokana na vita.
Alikulia katika mazingira magumu ya kambini ambapo hata kupata mpira halisi wa kuchezea ilikuwa changamoto. Yeye na rafiki zake walitengeneza mipira kwa kutumia mifuko ya nailoni (plastiki) na kamba.
Mwaka 2016 (akiwa na umri wa miaka 14), maisha yake yalibadilika baada ya Shirika la Kimataifa la Uokoaji (International Rescue Committee) kuihamishia familia yake nchini Marekani 🇺🇸 na kuweka makazi Abilene, Texas.
Kipaji chake kilionekana kupitia majaribio ya wazi (open tryouts). Alisajiliwa na timu ya akiba ya FC Dallas (North Texas SC) kabla ya kupandishwa rasmi kuchezea timu kubwa inayoshiriki Ligi Kuu ya Marekani (MLS).
Mwaka 2022, Rasmi Kamungo alipata uraia wa Marekani .
Awali, Kamungo aliitwa na kuichezea Timu ya Taifa ya Vijana ya Marekani (US U-23) pamoja na mechi moja ya timu ya wakubwa ya Marekani (USMNT).
Hadi sasa katika klabu yake ya FC Dallas nchini Marekani, Kamungo ameweka rekodi zifuatazo:
Mechi alizocheza: 90
Dakika alizocheza: Dakika 4,636
Mabao (Magoli): Magoli 8
Asisti (Assists): Asisti 8
NOTE: Mnamo Septemba 2026, kwa kusukumwa na hisia za uzalendo na nia ya kuitumikia nchi aliyozaliwa na kupata misingi ya kwanza ya maisha, Kamungo alifanya uamuzi rasmi wa kuwakilisha Tanzania (Taifa Stars) chini ya kocha mkuu Miguel Gamond kwa ajili ya michezo ya Kufuzu AFCON.
